![ไทยทรงดำ](https://www.chumchonchampionthailand.com/wp-content/uploads/2024/04/ไทยทรงดำ.jpg)
งานสืบสานวัฒนธรรมประเพณีไทยทรงดำ กำหนด จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี มีวัตถุประสงค์เพื่อสืบสาน รักษาวัฒนธรรมประเพณีของชาวไทยทรงดำ และส่งเสริมความรัก ความสามัคคีของคนในชุมชน โดยมีกิจกรรมการแสดงมหรสพ การสมโภชวิหารบัว การแสดงมวยไทยและการละเล่นต่าง ๆ ซึ่งนับว่าเป็นงานพบปะของพี่น้องชาวไทยทรงดำจากหลายภูมิภาค
วันที่ 27 เมษายน 2567
สถานที่ : วัดพรหมนิมิต ตำบลสระลงเรือ อำเภอห้วยกระเจา จังหวัดกาญจนบุรี